![](https://static.wixstatic.com/media/54d544_6ab4a445954a43bcb196e62ff01da0e8~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_108,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/54d544_6ab4a445954a43bcb196e62ff01da0e8~mv2.jpg)
มูลนิธิดรีมลอปเม้นท์ ขอขอบคุณ บริษัท ฟรีสแลนด์คัมพิน่า (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์นมพร้อมดื่มภายใต้ตราสินค้าโฟรโมสต์ และ มูลนิธิกระจกเงา ที่บริจาคนมโฟร์โมสต์จำนวน 2,000 ลัง (72,000 กล่อง) ให้กับมูลนิธิฯ เพื่อนำส่งต่อให้กับ ผู้ย้ายถิ่น ผู้ลี้ภัย แรงงานต่างด้าวและครอบครัว ในพื้นที่การดำเนินโครงการเอ็มฟันด์ ในจังหวัดตาก เชียงราย กาญจนบุรี สระแก้ว ตราด และอุบลราชธานี เมื่อวันที่ 11 ตุลาคม 2566
ในทุก ๆ ปี บริษัท ฟรีสแลนด์คัมพิน่า (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) จะบริจาคผลิตภัณฑ์นมให้กับมูลนิธิกระจกเงาเพื่อกิจกรรมสาธารณะประโยชน์ต่าง ๆ ตามที่มูลนิธิกระจกเงาเห็นสมควร และในปี 2566 นี้ มูลนิธิกระจกเงา มีความมุ่งหมายที่จะส่งมอบนมที่ได้รับต่อให้กับกลุ่มผู้ลี้ภัยผ่านองค์กรต่าง ๆ รวมทั้งมูลนิธิดรีมลอปเม้นท์ด้วย
ข่าว: ส่งต่อรอยยิ้มให้เด็กไทย ปีที่ 3 ด้วยนม 1,000,000 กล่อง
![](https://static.wixstatic.com/media/54d544_bfa9658e0fd6415ab9bee88bae7a6b6c~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_108,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/54d544_bfa9658e0fd6415ab9bee88bae7a6b6c~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/54d544_c28116db81184e63b916ba1c14955c5a~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_108,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/54d544_c28116db81184e63b916ba1c14955c5a~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/54d544_e07986d0e41c4603834f1e9ffbedf56a~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_108,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/54d544_e07986d0e41c4603834f1e9ffbedf56a~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/54d544_705b5172690c446981905d134e240c29~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_108,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/54d544_705b5172690c446981905d134e240c29~mv2.jpg)